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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amewataka 

wazalishaji wa bidhaa kupitia Shirikisho la Wenye Viwanda Nchini (CTI) kuendelea 

kuimarisha ubora wa bidhaa wanazozalisha nchini. 

 

Rais Samia amesema hayo leo wakati wa hafla ya utoaji Tuzo za Rais kwa wazalishaji 

bora (President’s Manufacturer of the year Awards – PMAYA) iliyofanyika katika 

ukumbi wa Super Dome, Masaki. 

 
Aidha, Rais Samia amesema serikali imeimarisha miundombinu ya barabara na 

bandari ili bidhaa zinazozalishwa zisafirishwe nje na kuingia nchini ili sekta ya 

viwanda iendelee kufanya vizuri.  

 

Rais Samia pia amewataka wazalishaji hao kuongeza juhudi katika uzalishaji na 

uongezaji wa bidhaa (intermediate goods) ili kupunguza utegemezi wa bidhaa kutoka 

nje ya nchi.  

 
Serikali inatarajia kuwasha kinu cha kwanza cha kufua umeme mwezi Januari, 2024 

katika bwawa la Nyerere ikiwa ni jitihada za kuzalisha umeme wa kutosha ambao ni 

muhimu kwa wazalishaji.  

 
Hali kadhalika, Rais Samia amesema mbali ya kukua kwa sekta ya utalii, jitihada 

nyingine inayofanywa na serikali kudhibiti dola ni kujishughulisha na kilimo hasa 

cha muda mfupi ambacho kinazalisha mazao kwa haraka.  
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